Ilimin aikace-aikacen madaidaicin hatimin motsi

Ilimin aikace-aikacen madaidaicin hatimin motsi

Madaidaicin hatimin motsi yana ɗaya daga cikin buƙatun hatimi na yau da kullun a cikin jujjuyawar hydraulic da abubuwan pneumatic da tsarin.Ana amfani da hatimin motsi mai maimaitawa akan pistons silinda wutar lantarki da jikunan Silinda, shugabannin silinda na shiga tsakani na piston da kowane nau'in bawul ɗin zamewa.An kafa tazar ta sandar silinda mai silinda mai ɗamara mai silinda wanda sandar ke motsawa cikin axially.Ayyukan rufewa yana iyakance zubar axial na ruwa.Lokacin da aka yi amfani da shi azaman hatimin motsi mai maimaitawa, O-ring yana da tasirin pre-sealing iri ɗaya da tasirin hatimin kai a matsayin hatimi na tsaye, kuma yana da ikon rama lalacewa ta atomatik saboda ƙarancin O-ring na kansa.Duk da haka, yanayin ya fi rikitarwa fiye da rufewa a tsaye saboda saurin motsin sanda, matsa lamba da danko na ruwa lokacin rufewa.

Lokacin da ruwa ke ƙarƙashin matsin lamba, ƙwayoyin ruwa suna hulɗa tare da saman karfe kuma "kwayoyin iyakacin iyaka" da ke cikin ruwa suna tsara su a hankali kuma a tsara su a kan saman karfe, suna samar da iyakar iyaka na fim din mai tare da zazzage saman da tsakanin hatimi, da kuma samar da babban mannewa ga zamiya surface.Fim ɗin ruwa yana kasancewa koyaushe tsakanin hatimi da madaidaicin madaidaicin, kuma yana aiki azaman hatimi kuma yana da matukar mahimmanci ga lubrication na matsi mai motsi.

Duk da haka, yana da illa ta fuskar zubewa.Duk da haka, lokacin da aka ja ma'auni mai ma'ana a waje, ana fitar da fim din ruwa a kan ramin tare da shaft kuma, saboda sakamakon "shafawa" na hatimi, lokacin da aka dawo da ma'auni, ana ajiye fim din a waje ta hanyar. abin rufewa.Yayin da adadin bugun jini ya karu, yawan ruwa yana barin waje, a ƙarshe ya haifar da ɗigon mai, wanda shine yabo na hatimin maimaitawa.

Yayin da dankon man hydraulic ya ragu tare da hauhawar zafin jiki, kauri na fim yana raguwa daidai da haka, don haka lokacin da aka fara kayan aikin ruwa a ƙananan yanayin zafi, zubar da ruwa ya fi girma a farkon motsi, kuma yayin da zafin jiki ya tashi saboda hasara iri-iri. yayin motsi, yatsan yakan yi raguwa a hankali.

Ana amfani da hatimai masu maimaitawa a ciki.

1) a cikin ƙananan abubuwan haɗin hydraulic, gabaɗaya iyakance ga gajeriyar bugun jini da matsakaicin matsakaici na kusan 10MPa.

2) A cikin ƙananan diamita, gajeren bugun jini da matsakaicin matsa lamba na hydraulic slide bawul.

3) A pneumatic slide bawuloli da pneumatic cylinders.

4) A matsayin elastomer a cikin hatimi masu daidaitawa.

dftrfg


Lokacin aikawa: Maris 13-2023